Chi tiết công dụng

Acetylcystein STADA® 200 mg  Quy cách: Hộp 10 vỉ. Vỉ 10 viên. Thành phần: Mỗi viên nang chứa: Acetylcystein                    200 mg Tá dược vừa đủ            1 viên nangChỉ định: Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Acetylcystein được dùng như một chất giải độc trong điều trị ngộ độc paracetamol. Chống chỉ định: Quá mẫn với acetylcystein hay bất cứ thành phần nào của thuốc. Bệnh nhân hen hay có tiền sử co thắt phế quản. Tác dụng phụ: Phản ứng quá mẫn: co thắt phế quản, phù ngoại vi, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay đôi khi tăng huyết áp có thể xảy ra. Các tác dụng phụ khác: chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim. Phụ nữ có thai và cho con bú: Phụ nữ có thai Chưa có những nghiên cứu độc lập và có kiểm soát khi sử dụng acetylcystein cho phụ nữ có thai, và thuốc chỉ được sử dụng trong thời gian mang thai khi thật sự cần thiết. Phụ nữ cho con bú Vẫn chưa biết rằng acetylcystein có bài tiết vào sữa mẹ hay không, cần thận trọng khi dùng thuốc trên phụ nữ cho con bú. Liều dùng: Acetylcystein STADA®  200 mg được dùng bằng đường uống. Tiêu chất nhầy: Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ngày. Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ngày. Trẻ em dưới 2 tuổi: 100 mg x 2 lần/ngày. Giải độc quá liều paracetamol: Liều khởi đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần. Hạn sử dụng:

Giá sản phẩm: Liên hệ(Giá sỉ lẻ rẻ nhất Việt Nam)

Liên hệ mua thuốc tại:

Nhà thuốc Online

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here