Panadol Cảm Cúm Extra - Thuocsivn

Chỉ định
Giảm hiệu suất cao các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm bao gồm sốt, đau nhức cơ thể , khó tính , nghẹt mũi, ho, đau họng nhẹ và đau đầu .
Liều dùng
Người lớn, trẻ ≥ 12t.: 2 viên mỗi 6 giờ, không thật 8 viên/24 giờ.
Chống chỉ định
Tiền sử quá mẫn với phần tử thuốc, trẻ < 12t., con nít có tiền sử động kinh hoặc co giật sốt cao, suy gan/thận nặng, tăng HA, cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim. Đang dùng thuốc chống trầm cảm 3 vòng, thuốc chẹn beta. Đang/đã dùng IMAO trong vòng 2 tuần cách đây không lâu .Thận TrọngKhông sử dụng cùng thuốc khác chứa paracetamol. Không dùng quá liều chỉ định . Không dùng thuốc nếu đang dùng một thuốc hạ sốt, giảm đau hoặc giảm triệu chứng cảm khác. Nếu không nâng cao sau khi dùng thuốc nhiều lần: ngừng dùng. Bệnh nhân suy gan/thận, mang thai/cho con bú, đang uống thuốc chống đông máu và uống paracetamol hàng ngày thời hạn dài.Phản ứng vô ích Phản ứng quá mẫn bao gồm phát ban có thể xảy ra. Rất có thể làm tăng HA, đau đầu , chóng mặt , nôn, ỉa chảy , mất ngủ.Tương tác thuốcMetoclopramide, domperidone, cholestyramine. IMAO. Chất amine kích thích thần kinh giao cảm khác, chất gây giãn mạch. Thuốc chẹn beta, thuốc điều trị tăng HA. Rượu, chất chống trầm cảm ảnh hưởng TKTW.

Item :22

Giá sản phẩm: Liên hệ(Giá sỉ lẻ rẻ nhất Việt Nam)

Hotline: 0981 199 836

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here